PDA

View Full Version : Tiêu chuẩn ASTM

NguyenTruongTho
11-12-2008, 09:13 PM
Tôi rất cần các tiêu chuẩn thiết kế bê tông, bê tông cốt thép ASTM, vậy ai có thể chỉ giúp chỗ nào có thể tìm được các tiêu chuẩn này? Cảm ơn

khanhtp
11-24-2008, 05:34 PM
Chà,

Bộ tiêu chuẩn ASTM "American Society for Testing and Materials" là bộ tiêu chuẩn về các thí nghiệm và thông số kỹ thuật chủ yếu là các loại vật liệu Bác nhé... Bác cần tài liệu về thiết kế bê tông cốt thép, tôi nghĩ Bác đã nhầm với bộ tiêu chuẩn ACI của Viện Bêtông Hoa Kỳ "America Concrete Institution" rồi, cụ thể là ACI 318 "Building Code Requirements for Structural Concrete and Commentary"

Riêng về thông số cốt thép của ASTM tôi nghĩ cái Bác đang cần là ASTM A 615 Grade 40ksi or 60ksi :
ASTM A615 / A615M - Standard Specification for Deformed and Plain Carbon-Steel Bars for Concrete Reinforcement.

Bác cứ lên [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) search là có ngay thôi Bác nhé!

john08
12-03-2008, 02:30 PM
Em cũng đang cần loại này. Nhưng tiêu chuẩn ASTM là bộ tiêu chuẩn chung cho nhiều kĩnh vực. Bác nào có về các lĩnh vực về bê tông và cát, đá,... quy định trong tiêu chuẩn thì post lên anh em và ('_') gửi cho em một bản. Em có bộ này nhưng sách và năm 1991 nên cần bản mới hơn. Thank !

john08
12-05-2008, 01:43 PM
Sao hiếm người wan tâm thế nhỉ. Lên google.com để dò thì còn hỏi đây để làm gì nữa, vào trong trang tiêu chuân mà ... đóng tiền cả tiền đô để download 1 tiêu chuẩn thì nói làm gì nữa chứ. làm vậy đâu còn tình nghĩa j`. Ai có thì úp lên cho anh em cùng hưởng lợi

toanhaiau
01-04-2011, 04:22 PM
Mình có toàn bộ tiêu chuẩn ASTM (dung lượng hơn 2 G) và sổ tay xây dựng ASM cùng 1 núi sách tiếng anh chuyên ngành XD ( 5 G)

[Only registered and activated users can see links]

Thanhtrung2011
03-05-2013, 10:39 PM
hi, tôi chỉ biết tiêu chuẩn ASTM của cáp dự ứng lực là A416 thôi.