PDA

View Full Version : Phần mềm dịch đoạn văn tiếng Anh sang tiếng Việt

loc long
06-02-2008, 11:34 PM
Chương trình có tên là EVTran3.0 , nó đã cũ rồi, vì bây giờ đã có EVTran4.0 , nhưng dù sao nó vẫn có đưojc những tính năng cơ bản của EVTran, chưosng trình có thể dịch đưojc 1 đoạn văn dài vài hàng (ko rõ).

Các anh hãy chắc chắn rằng mình cài đúng như hướng dẫn nhé (ko dư cũng như ko thếu giai đoạn), khi cài thành công thì ở phía dưới góc phải màn hình có hiện lên 1 đèn giao thông. còn ko có thì đã cài sai, các anh có thể dùng chương trình Your Uninstall2008 (em đã load lên bữa trước) để xóa cho sạch sẽ rồi restart máy rồi cài lại.

Cách dùng: các anh tô đen đoạn văn bằng tiếng Anh rồi ấn phím Ctrl+click phải chuột, ta sẽ có 1 đoạn dịch bằng tiếng Việt (mặc dù dịch hơi một cách máy móc nhưng phải công nhận đây là 1 phần mềm hay)

Các anh down tại đây nhé:

[Only registered and activated users can see links] dbfb4390823b45.html

Chúc các anh chị thành công nhé.

kts.tphcm
06-03-2008, 08:39 PM
Đây là một phần mềm rất nhỏ nhưng rất hay , cực nhẹ luôn .

Link down here ([Only registered and activated users can see links]).

nh0crapper
07-17-2008, 10:37 PM
sao em ko down được nhờ các anh chỉ giúp

loc long
07-22-2008, 01:02 AM
sao em ko down được nhờ các anh chỉ giúp

Mình kiểm tra là được mà bạn, bạn đợi 1 chút là nó tự down cho bạn luôn đó (có thể trình download của bạn có vấn đề gì đó rồi)

cuongmap
07-30-2008, 12:23 AM
mình thấy EVtran chi dich Word by word, không đúng ngữ pháp lắm. Cái này cần phải xem lại đó

zenarch
09-18-2008, 06:18 PM
mình thấy EVtran chi dich Word by word, không đúng ngữ pháp lắm. Cái này cần phải xem lại đó
thì nó dịch như thế mà,đâu có dịch được theo ngữ pháp đâu

Virgo
09-28-2008, 03:37 PM
Dear anh chị,
Em đã download file này về rồi nhưng không mở ra chạy được. Anh chị nào biết cách sử dụng thì vui lòng chỉ em với nhé . Thanks.
[Only registered and activated users can see links]
Hải Yến.