PDA

View Full Version : [Giúp đỡ]: Cach tinh m3 be tong ?

langtu2719
02-02-2011, 10:20 PM
Cach tinh m3 be tong .Vd :Trong thi cong do be tong nha pho cua cong trinh dan dung. Cac anh tho xay dung thung son do be tong nhu 4 cat 6 da cho 1 bao xi mang ( mac 250).Vay dien tich la 40m2 lam sao biet duoc bao nhieu bao xi mang .Mong moi nguoi giup do gium ? thanks.
:band:

NGUYEN THANH TUOI
02-04-2011, 01:00 PM
xin chào ban
Dói voi bon minh tính thì thùng B ( thung nước sơn) bạn nói thì mình có cân thử khoảng 20lít
khi lường vạt liệu bằng thùng thi không được đày lắm vì hiện trường điều kiện không tốt như trong phòng thí nghiệm nên lường đầy quá.
cấp phối vật liệu không chuẩn nên hạ cát, đá và tăng lượng xi măng tí để đảm bảo mac bê tông theo thiết kế.
sử dụng xi măng măng pc40 Mac 250 hà tiên.
một m3 bê tông Mac 250 mình sử dụng tương đương 8 bao xi măng.cát, đá tương đối lượng tạp chất thấp.
còn bạn có 40m2 mình không biết chiều dày nên không tính được khối đưa ra số bao cho bạn được.
mình nói thêm bạn phải được đơn vị thí nghiệm loại xi măng, cấp phối cát, đá, nước ở địa phương mình thi công nũa mới chính xác và đạt mác theo thiết kế.
để chính xác bạn cho mình biết bạn đang sử dụng loại xi măng gì, đágì, để mình kiểm tra giúp ban.
rất vui được chao đổi với bạn. buy