PDA

View Full Version : FIDIC....Hiệp hội Quốc tế Các kỹ sư Tư vấn (điều kiện chung)

Airblade
01-18-2008, 04:01 PM
NỘI DUNG CHỦ YẾU.

1.NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG

2.CHỦ ĐẦU TƯ

3.NHÀ THẦU

4.THIẾT KẾ

5. NHÂN VIÊN VÀ NGƯỜI LAO ĐỘNG

6. THIẾT BỊ, VẬT LIỆU VÀ TAY NGHỀ

7. KHỞI CÔNG CHẬM TRỄ VÀ TẠM NGỪNG

8.THỬ (KIỂM ĐỊNH) KHI HOÀN THÀNH

9.NGHIỆM THU CỦA CHỦ ĐẦU TƯ

10. TRÁCH NHIỆM ĐỐI VỚI CÁC SAI SÓT

11. KIỂM ĐỊNH SAU KHI HOÀN THÀNH

12. BIẾN ĐỔI VÀ ĐIỀU CHỈNH

13. GIÁ HỢP ĐỒNG VÀ THANH TOÁN

14. CHẤM DỨT HỢP ĐỒNG BỞI CHỦ ĐẦU TƯ

15. TẠM NGỪNG VÀ CHẤM DỨT HỢP ĐỒNG BỞI NHÀ THẦU

16. RỦI RO VÀ TRÁCH NHIỆM

17. BẢO HIỂM

18. BẤT KHẢ KHÁNG19. KHIẾU NẠI, TRANH CHẤP VÀ TRỌNG TÀI

TẤT CẢ SẼ ĐƯỢC TRÌNH BÀY TRONG CÁC TÀI LIỆU DƯỚI ĐÂY. ([Only registered and activated users can see links])

beautymaple
02-25-2008, 02:15 PM
Xin bạn up lại file được không ạ, nó bị remove đi rồi ạ.
Xin cảm ơn rất nhiều

beautymaple
02-27-2008, 08:42 AM
Bác ơi cho em xin lại cuốn này với ạ, em cần nghiên cứu nó cho dự án ạ.
cảm ơn bác.

forever
02-27-2008, 09:25 AM
Các bạn có thể load lại tài liệu Fidic tại đây nhé!
[Only registered and activated users can see links]
Chúc các bạn thành công!

beautymaple
02-27-2008, 09:29 AM
cảm ơn bác rất nhiều ạ, nếu bác có biết gì về yêu cầu đối với tổng thầu trong việc xây dựng nhà máy cũng như là thủ tục yêu cầu xuất trình chứng chỉ, chứng nhận gì để được tiến hành xây lắp nhà máy cho chủ đầu tư việt nam, có thể xin tư vấn ở đâu, đăng ký ở đâu thì bác giúp em với ạ.

ailan
02-04-2009, 01:03 PM
Các bác ơi, hình như bản dịch tiếng việt còn thiếu, ví dụ như điều khoản 13.8 (điều chỉnh giá) dịch rất sơ sài, thiếu hẳn phần công thức. Không biết bản dịch trên của cơ quan nào dịch hay là các bác tự dịch đấy ạ? Em hỏi vì muốn biết tính chính xác của nó để áp dụng ấy mà, mong các bác chỉ giáo! Thanks

dienthaiduong1
02-25-2009, 08:17 AM
Chào các bạn mình cũng vua xem qu nội dung cùa phần I điêu kiện chung của FIDIC . Hiện nay minh đang cận phần II Điều kiện áp dụng cụ thể của FIDIC xin hỏi tải phầ này ở đâu và bạn nao có xin gửi mai cho minh với
Xin cản ơn.

Truong Ngoc Quy
04-06-2009, 09:37 PM
Chào bác Điền Thái Dương,

Hình như cái bác đang cần là FIDIC 1987 thì phải. Em có phần 2 của FIDIC (Red BooK) 1987. Mail của bác là gì. Em gửi cho.

hienquachthu
05-30-2009, 04:28 PM
Chào các bác! Em là thành viên mới của diễn đàn. Em đang cần bản dịch bằng tiếng việt của FIDIC 1998. Bác nào có bản dịch này giúp em với?

thaiduylam
05-06-2011, 11:18 AM
Chào các bác! Em là thành viên mới của diễn đàn. Em đang cần bản dịch bằng tiếng việt của FIDIC 1998. Bác nào có bản dịch này giúp em với?
Của các bạn nào chưa có đây
Thân

Admin
10-28-2011, 11:28 AM
Các bác ơi, hình như bản dịch tiếng việt còn thiếu, ví dụ như điều khoản 13.8 (điều chỉnh giá) dịch rất sơ sài, thiếu hẳn phần công thức. Không biết bản dịch trên của cơ quan nào dịch hay là các bác tự dịch đấy ạ? Em hỏi vì muốn biết tính chính xác của nó để áp dụng ấy mà, mong các bác chỉ giáo! Thanks

Admin có thấy có phiên bản mới đó! Kiểm tra ở nhà sách xem sao, cái hay của ai đó là chú ý các biểu đồ thực hiện chứ khi cần thì chúng hãy vào mà lật nó ra, với hơn gần 8 năm quản lý và đọc hợp đồng theo FIDIC thì Admin rất tâm đắt qui trình cùa nó được tích hợp sao cho phù hợp với các dự án tại VN.

Hiện tại các nhà thầu QLDA ở VN thua nhà thầu QLDA nước ngoài đó là không những vốn mà còn qui trình thực hiện quá mù mờ cộng với nhân tố con người nữa dẫn đền ko cạnh tranh nổi!

Ở trong DDXD Admin cũng chia sẻ các qui trình đó, các bạn nào quan tâm vui lòng search tìm là có hay!