PDA

View Full Version : [Miền Nam]: tư vấn xây nhà; đúc giả

anhdung0706
09-19-2009, 11:07 AM
Hi everbody,
Mình không làm trong lĩnh vực xây dựng nên không rành lắm.
Tình hình là mình đang muốn xây nhà 1 trệt một lầu (diện tích đất 60 mét vuông thôi). Mình chỉ có 300 triệu nên không đủ đổ lầu rùi; nên mình tính giải pháp đúc giả (hình như là = 1/3 đúc thiệt phải không?, cái này lang thang trên mạng nghe nói lại).Mình muốn hỏi các bạn 1 số vấn đề sau:
1. Đúc giả và thả tấm lát sàn composit (loại lát sàn dày 20 mm, thấy quảng cáo trên mạng); loại nào bền hơn và giá cả thì thế nào.
2. Còn toilet trên lầu mình nghe công ty ván lót sàn quảng cáo là có thể làm nhà vệ sinh trên đó khong sao (vụ này không biết chắc không mình thấy hơi nghi nghi).
3.Quy trình thả tấm lát sàn thế nào ; hay là thả sắt hộp chữ I rồi thả tấm lát sàn lên rồi bắt vít lại.
4.àh bề ngang nhà mình 5 mét thì khong biết đúc giả hay thả tấm lót sàn có ảnh hưởng khả năng chịu lực mặt bằng tầng 1 không.
5. Giải pháp mái thì lúc đầu tính làm mái tôn (nhưng sợ nóng quá) nên tính làm khung sắt rồi thả ngói (cho nhà đẹp, nhưng không biết lâu dài có bền không nữa và giá cả mắc hơn có nhiều không)
Kính chào trân trọng

david hien
10-19-2009, 12:59 AM
Chào anhdung0706
- Với 300t thì bạn có thể xây được nhà như bạn nói, nhưng còn việc làm mái ngói thay mái tôn thì hơi nhiều tiền vì đơn giản là khi dùng mái tôn thì chỉ có 1 lớp xà gồ 4x8 hay 5x10 thôi, còn mái ngói thì nhiều hơn vì cần có cầu phong, li tô ( rui, mè) cái cuối cùng là ngói thái hay đồng tâm bây giờ giá cũng trên 90n/m2 nên => mái ngói nhiều tiền hơn mái tôn rất nhiêu.
- Còn việc tư vấn về các vật liệu để bạn làm sàn giả thì hôm nào hẹn ra gặp mình tư vấn thêm cho bạn ( tư vấn miễn phí nên ko có gì phải ngại)
- Đôi lời góp ý cùng bạn.

lequang581181
10-28-2009, 10:32 PM
[Only registered and activated users can see links]

thaimt_ptc4
12-11-2009, 09:30 AM
với 60m2 300t đủ cất lầu mái lole cần gì giả

ddxd4mat
02-08-2010, 08:55 AM
sẵn đây các bác cho em hỏi nhà cấp 4 dtích 3x10 có 1 trệt sàn BTCT và 1 lầu đúc giả (BTLT), gđình có 1 người, thì cái sàn đúc giả này có gì rủi ro không nhỉ?
Sau này nếu em muốn lên thêm 1 tấm nữa thì có cách nào kinh tế nhất?
Nếu không nhìn vào bản vẽ kết cấu thì nhìn thực tế có cách nào biết đc là sàn đúc giả hay đúc thật khôing?
tks,

degu
02-08-2010, 11:27 AM
Hi everbody,
Mình không làm trong lĩnh vực xây dựng nên không rành lắm.
Tình hình là mình đang muốn xây nhà 1 trệt một lầu (diện tích đất 60 mét vuông thôi). Mình chỉ có 300 triệu nên không đủ đổ lầu rùi; nên mình tính giải pháp đúc giả (hình như là = 1/3 đúc thiệt phải không?, cái này lang thang trên mạng nghe nói lại).Mình muốn hỏi các bạn 1 số vấn đề sau:
1. Đúc giả và thả tấm lát sàn composit (loại lát sàn dày 20 mm, thấy quảng cáo trên mạng); loại nào bền hơn và giá cả thì thế nào.
2. Còn toilet trên lầu mình nghe công ty ván lót sàn quảng cáo là có thể làm nhà vệ sinh trên đó khong sao (vụ này không biết chắc không mình thấy hơi nghi nghi).
3.Quy trình thả tấm lát sàn thế nào ; hay là thả sắt hộp chữ I rồi thả tấm lát sàn lên rồi bắt vít lại.
4.àh bề ngang nhà mình 5 mét thì khong biết đúc giả hay thả tấm lót sàn có ảnh hưởng khả năng chịu lực mặt bằng tầng 1 không.
5. Giải pháp mái thì lúc đầu tính làm mái tôn (nhưng sợ nóng quá) nên tính làm khung sắt rồi thả ngói (cho nhà đẹp, nhưng không biết lâu dài có bền không nữa và giá cả mắc hơn có nhiều không)
Kính chào trân trọng
60 m2 với 300 tr thì việc gì phải đúc giả - phần thô không bao nhiêu tiền đâu - chỉ cần "biết" tiết kiệm phần hoàn thiện chút là đủ !(vẽ - lập dự toán nghiêm túc là an tâm mà làm) TƯ VẤN MIỄN PHÍ 0903964703