PDA

View Full Version : [Giúp đỡ]: Bản vẽ thiết kế nhà cấp 4.

minhtram.carol
07-05-2009, 07:45 PM
Chào Anh Chị Diễn dàn.

Em đang dự định xây nhà cấp bốn với diện tích khuôn viên 5*20, vị trí đất ở Xã Xuân Thới Đông, Huyện Hóc Môn. Mặt tiền đường, hình dạng khuôn đất vuông, cân đối.
Với dự định xây một phòng bếp chiều dài khoảng 5m, một phòng ngủ chiều dài khoảng 4m, còn phòng khách khoảng 4m, phía sau nhà dự định chừa 3m để làm phòng trọ. Như vậy còn khoảng 4m phía trước để làm sân.
Số người là 2 người (hai vợ chồng chưa có em bé)
Phòng bếp: với công năng chủ yếu là nơi sinh hoạt gia đình, phòng vệ sinh có thể nằm trong phòng bếp.
Phòng ngũ: cho hai người
Với chiều rộng xây dựng là 4m, còn 1m để làm đường đi hành lang từ trước ra sau. Ở khoảng 3m cuối cùng hay từ phòng bếp trở về sau thì chiều rộng là 5m, (hình dạng L)
Dự định đầu năm 2010 sẽ xây dựng, Do vậy em sẽ cố gắng hoàn tất thủ tục xin phép xây dựng trong năm 2009.
Vì không rành lắm trong lĩnh vực bản vẽ, vậy mong anh chị nào có thời gian, xin giúp em thiết kế bản vẽ nhà này. (Chi phí chắc anh em trong diễn dàn sẽ giảm cho mình nhỉ) :band:
ANh chị có thể liên lạc với em qua địa chỉ:
[Only registered and activated users can see links]
Em xin cám ơn.:yes:

tonganhchinh
07-05-2009, 08:14 PM
có gi đâu thế là bạn đã thiết kế nhà mình rồi còn gì
thê bạn mún thiết kê ,tính toán chịu lưc hay thê nào nũa, minh là ks kết cấu bạn gọi cho mình rồi mình tư vần miễn phĩ cho , kho khăn gì khi làm nhà cấp 4 đâu .0986 944 605 chính nhé

NAMLONG
07-08-2009, 04:32 PM
Chào Anh Chị Diễn dàn.

Em đang dự định xây nhà cấp bốn với diện tích khuôn viên 5*20, vị trí đất ở Xã Xuân Thới Đông, Huyện Hóc Môn. Mặt tiền đường, hình dạng khuôn đất vuông, cân đối.
Với dự định xây một phòng bếp chiều dài khoảng 5m, một phòng ngủ chiều dài khoảng 4m, còn phòng khách khoảng 4m, phía sau nhà dự định chừa 3m để làm phòng trọ. Như vậy còn khoảng 4m phía trước để làm sân.
Số người là 2 người (hai vợ chồng chưa có em bé)
Phòng bếp: với công năng chủ yếu là nơi sinh hoạt gia đình, phòng vệ sinh có thể nằm trong phòng bếp.
Phòng ngũ: cho hai người
Với chiều rộng xây dựng là 4m, còn 1m để làm đường đi hành lang từ trước ra sau. Ở khoảng 3m cuối cùng hay từ phòng bếp trở về sau thì chiều rộng là 5m, (hình dạng L)
Dự định đầu năm 2010 sẽ xây dựng, Do vậy em sẽ cố gắng hoàn tất thủ tục xin phép xây dựng trong năm 2009.
Vì không rành lắm trong lĩnh vực bản vẽ, vậy mong anh chị nào có thời gian, xin giúp em thiết kế bản vẽ nhà này. (Chi phí chắc anh em trong diễn dàn sẽ giảm cho mình nhỉ) :band:
ANh chị có thể liên lạc với em qua địa chỉ:
Em xin cám ơn.:yes:

Chào bạn Minh Trâm!
Theo như những đều bạn mô tả, tôi vẽ ra sơ lược dưới đây cho bạn tham khảo
Nếu có điều gì không rõ, xin đừng ngần ngại hãy phone cho tôi or về công ty để được tư vấn free & rõ ràng hơn.
Thân ái!
Nam Long

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

thuylinh808
07-08-2009, 04:39 PM
cty minh co dia chi Ha noi ko anh?