PDA

View Full Version : Plaxis 8.2 + download

oitroi
03-10-2009, 11:25 AM
đây là phiên bản plaxis 8.2. có link download, nếu bạn nào chưa có thì lấy về dùng nhé.

DOWNLOAD ([Only registered and activated users can see links])

hiep-pro
03-10-2009, 06:16 PM
đây là phiên bản plaxis 8.2. có link download, nếu bạn nào chưa có thì lấy về dùng nhé.

DOWNLOAD ([Only registered and activated users can see links])

Bản này dùng ko ổn định - đang xài thì hay bị OUT ^^
Phiên bản mới của Plaxis 2D ( mới nhất 8.6). Trên điễn đàn thấy anh em không quan tâm nhiều đến phần mềm này nhỉ.
Link tải:
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
Chúc các bạn học tốt nhé.
pasword: portable

P/S : Thấy bạn cũng rành về phần mềm sao ko vào đây tham gia BQT :) [Only registered and activated users can see links]

ksduc123
03-10-2009, 07:49 PM
link bản 8.6 đây. a e cần thì down nhe...
->>>down ([Only registered and activated users can see links])

hiep-pro
03-10-2009, 08:53 PM
link bản 8.6 đây. a e cần thì down nhe...
->>>down ([Only registered and activated users can see links])
Thank for share :)
Không biết đây có phải là version 8.6 hay không ?! Do ko thấy ghi rõ ràng và được Upload khá lâu rồi ! Bạn đã sử dụng chưa ? Xài thấy có ổn định ko ?

trung269
03-15-2009, 03:25 PM
Cảm ơn mọi người!

bonbon
03-20-2009, 12:42 PM
Đúng là bản 8.2 chạy không ổn, hay tự động out! Download bản 8.5 về thì bị lỗi không mở đc! Đang down bản 8.6, không biết có ổn không? Có ai check chưa xin cho ý kiến!
Tôi cũng đang nghiên cứu phần mềm này, thấy có ích wá!
Cảm ơn!

hiep-pro
03-20-2009, 12:48 PM
Đúng là bản 8.2 chạy không ổn, hay tự động out! Download bản 8.5 về thì bị lỗi không mở đc! Đang down bản 8.6, không biết có ổn không? Có ai check chưa xin cho ý kiến!
Tôi cũng đang nghiên cứu phần mềm này, thấy có ích wá!
Cảm ơn!
Đúng là phần mềm này rất hay . Nhưng tính chuyển vị của tường thì em thấy dùng GEO5 có kết quả sẽ sát với thực tế hơn :)

bonbon
03-20-2009, 01:11 PM
Đúng là phần mềm này rất hay . Nhưng tính chuyển vị của tường thì em thấy dùng GEO5 có kết quả sẽ sát với thực tế hơn :)
Bạn vào trang 4shared.com, seach Plaxis thì có vô số kể từ soft cho đến tài liệu nguyên cứu! Nhưng cũng có 1 số bị lặp trùng nhau!
Mình không biết GEO5 ntn vì rất tiếc là mình biết Plaxis trước và đang học hỏi nguyên cứu nó rồi vì nó liên quan đến vấn đề tính toán liên quan đến tầng hầm. Hy vọng mình sẽ có thời gian để tìm hiểu về GEO5. Thân

bonbon
03-20-2009, 01:18 PM
Nhận tiện cho mình hỏi có Bác nào có Plaxis 8.x chạy ổn định không up cho mình với?
Cảm ơn nhiều!

hiep-pro
03-20-2009, 01:22 PM
Nhận tiện cho mình hỏi có Bác nào có Plaxis 8.x chạy ổn định không up cho mình với?
Cảm ơn nhiều!
Plaxis 8.x chạy ổn thì chỉ có nước Licence thui ^^ Mình thấy bản 7.2 chạy khá ổn định .

hiep-pro
03-20-2009, 01:25 PM
Bạn vào trang 4shared.com, seach Plaxis thì có vô số kể từ soft cho đến tài liệu nguyên cứu! Nhưng cũng có 1 số bị lặp trùng nhau!
Mình không biết GEO5 ntn vì rất tiếc là mình biết Plaxis trước và đang học hỏi nguyên cứu nó rồi vì nó liên quan đến vấn đề tính toán liên quan đến tầng hầm. Hy vọng mình sẽ có thời gian để tìm hiểu về GEO5. Thân
Đúng là tài liệu Plaxis trên mạng có rất nhiều ,trên 4rum cũng đã post lên một số rồi -cả Anh lẫn Việt .
GEO5 cũng có thể tính được tầng hầm ,ổn định ,nền móng ...như Plaxis vậy !

bonbon
03-20-2009, 04:21 PM
Bạn up lên cho mình với?
Nhân tiện cho mình hỏi: Mình muốn xem biểu đồ momen hay lực cắt của tường thì dùng cách gì? Mình kích double trái chuột nhưng k có tác dụng? K biết có phải lỗi phần mềm k?
Cảm ơn bạn nh!

hiep-pro
03-21-2009, 02:32 PM
Bạn up lên cho mình với?

CTY xài khóa cứng bạn à ! Nếu muốn xài bản Demo thì có thể Down trên mạng hoặc ở Tân Bình thì có thể qua mình Copy cho nhanh cũng được ^^
Nhân tiện cho mình hỏi: Mình muốn xem biểu đồ momen hay lực cắt của tường thì dùng cách gì? Mình kích double trái chuột nhưng k có tác dụng? K biết có phải lỗi phần mềm k?
Cảm ơn bạn nh!
Có thể xem kết quả (Ứng suất ,nội lực ,chuyễn vị ,áp lực nước lỗ rỗng …) dưới dạng text hoặc giao diện đồ họa …vào các menu thuộc Modul OUTPUT sau khi Calculate
Thân @

bonbon
03-21-2009, 03:55 PM
Plaxis 8.x chạy ổn thì chỉ có nước Licence thui ^^ Mình thấy bản 7.2 chạy khá ổn định .
Bạn có thể cho mình bản 7.2 k, mình dùng bảng 8.2 hay bị thoát ra quá,và áp dụng các vidụ trong sách thì khi Cal chỉ chạy đến Phase 2 thì báo lỗi. Không biết đâu mà lần
Cảm ơn bạn nh!

myangel1292004
06-16-2009, 02:47 AM
[Only registered and activated users can see links]

thinhatek
07-10-2009, 04:33 PM
Bác nào có Plaxis dùng ổn định ko?em down mấy cái về mà dùng lỗi quá.
Link Pl v.8.2 của "oitroi"cũng ko down về đc

thinhatek
07-10-2009, 04:35 PM
em dang ti`m ca Geo5 nhưng chưa thấy.Bác nào có júp em cái,lụt quá.
Thanks

Mr.Thiệu
04-07-2010, 05:53 PM
Anh hiệp xài qua bản 8.5 chưa a? bản đó có ổn không anh? :D

hiep-pro
04-07-2010, 06:40 PM
Anh hiệp xài qua bản 8.5 chưa a? bản đó có ổn không anh? :D
Mình xài thấy cũng được :D Hok bị out đột xuất như thèn 8.2 nữa ^^

lthienkt
08-08-2010, 07:28 PM
Bản này dùng ko ổn định - đang xài thì hay bị OUT ^^
Phiên bản mới của Plaxis 2D ( mới nhất 8.6). Trên điễn đàn thấy anh em không quan tâm nhiều đến phần mềm này nhỉ.
Link tải:
Chúc các bạn học tốt nhé.
pasword: portable

P/S : Thấy bạn cũng rành về phần mềm sao ko vào đây tham gia BQT :) [Only registered and activated users can see links]

Hiệp đi đâu cũng thấy có mặt nhỉ, chúc ngày càng thành công nhé.

tan573
10-22-2010, 01:47 PM
phan mem nay rat hay nhung em moi tim hieu nen con kem qua co cao nhan nao tren dien dan xin chi giao ve nhung thong so can thiet ban dau de input em xin cam on

vuducthuanct39
10-22-2010, 02:05 PM
phan mem nay rat hay nhung em moi tim hieu nen con kem qua co cao nhan nao tren dien dan xin chi giao ve nhung thong so can thiet ban dau de input em xin cam on
Mình có bản mẫu mà mình đã làm đồ án tốt nghiệp, mình post lên cho bạn tham khảo nhé, còn phần hướng dẫn thì có sách hướng dẫn cụ thể và chi tiết, còn nói thì dài dòng lắm, cũng rất khó diễn tả nữa.

dinhcuong2009
03-25-2011, 03:18 PM
cam on may anh